Diễn đàn 19.04.2014 18:33
benhvienlongxuyen.com :: Xem chủ đề - giúp em chữa gù lưng
 Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Nhóm làm việcNhóm làm việc   Thông tin cá nhânThông tin cá nhân   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng nhậpĐăng nhập 

giúp em chữa gù lưng

gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    benhvienlongxuyen.com -> Trả lời mail của bạn đọc
Xem chủ đề trước :: Xem chủ đề kế  
Tác giả Thông điệp
caovanlong
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 31.05.2008    Tiêu đề: giúp em chữa gù lưng Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

em mới 19 tuổi, thấy lưng mình hơi gù gù cổ hơi đưa về phía trước. Em rất lo ngại về hình dáng của mình. vậy mong các anh chị, các bác sĩ giúp em có cách nào làm lưng em dần đỡ gù không? em cảm ơn rất nhiều Sad
Chuyển lên trên
Xem thông tin cá nhân của thành viên gửi tin nhắn
bstri
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 31.05.2008    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Tật gù lưng gồm 2 loại là vẹo cột sống và gù cột sống hay phối hợp 2 dạng này. Có rất nhiều nguyên nhân gây nên tình trạng này nhưng thường vô căn.
Bạn còn trẻ, khả năng phục hồi thường tốt. Tôi khuyên bạn nên đến khám bệnh tại phòng khám chấn thương chỉnh hình BV Chợ Rẫy hay BV Chấn Thương Chỉnh Hình TPHCM để có hướng điều trị tốt nhất, phục hồi nhanh nhất. Tùy theo tình trạng bệnh mà các bác sỹ có thể điều trị cho bạn bằng phương pháp vật lý trị liệu kết hợp nắn chỉnh tư thế hay phẫu thuật sớm.
Chúc bạn thành công.
Chuyển lên trên
caovanlong
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 01.06.2008    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

vậy có cách nào tập luyện giúp tốt cho bệnh này ko. vì em ngai đi viện
Chuyển lên trên
bstri
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 01.06.2008    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Tất nhiên là có rồi. Nhưng trước khi có phương pháp tập luyện và nắn chỉnh phù hợp, bạn phải được bác sỹ chuyên khoa khám xương, vận động cơ, chụp hình,...tìm nguyên nhân gây gù lưng và hướng xử trí thế nào cho phù hợp từng loại gù lưng (vật lý trị liệu, nắn chỉnh, nẹp lưng, phẫu thuật,...). Vì vậy bạn phải vào bệnh viện là điều cần thiết và quan trọng để chọn biện pháp xử lý phù hợp. Không thể có phương pháp tập luyện chung cho tất cả các loại gù lưng bạn nhé!
Thân chào.
Chuyển lên trên
Trình bày bài viết theo thời gian:   
gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    benhvienlongxuyen.com -> Trả lời mail của bạn đọc Thời gian được tính theo giờ [GMT+7giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn

Thời gian mở trang: 3.967 giây. Số lần truy cập CSDL: 27

Diễn đàn BBtoNuke 2.0.22 © 2006 Nuke Cops
Được phát triển từ phpBB 2.0.22 © 2001-2006 phpBB Group